- "Minti 5 na caji, kilomita 300 na zango" ya zama gaskiya a fannin motocin lantarki.
"Minti 5 na caji, awanni 2 na kira", wani taken talla mai ban sha'awa a masana'antar wayar hannu, yanzu ya "shiga" cikin fagensabon caji na motar lantarki mai amfani da makamashi"Caji na mintuna 5, kilomita 300 na zango" yanzu ya zama gaskiya, kuma da alama an amsa matsalar "caji a hankali" na sabbin motocin makamashi. A matsayin sabuwar fasaha don magance "wahalar caji" na sabbin motocin makamashi, fasahar caji mai sanyaya ruwa ta zama abin da ake mayar da hankali a kai a masana'antu. Labarin yau zai kai ku ga fahimtar fasaharsanyaya ruwa da kuma caji sosaida kuma yin nazari kan yanayin kasuwa da kuma yanayin da ake ciki a nan gaba, da fatan bayar da wasu kwarin gwiwa da taimako ga wadanda ke da sha'awa.
01. Menene "sanyaya ruwa da kuma caji mai yawa"?
Ka'idar aiki:
Cajin da aka sanyaya ta ruwa shine don saita tashar zagayawa ta musamman ta ruwa tsakanin kebul dabindigar caji ta ev, ƙara ruwan sanyaya ruwa don watsa zafi a cikin tashar, da kuma haɓaka zagayawa na mai sanyaya ta hanyar famfon wutar lantarki, don fitar da zafi da aka samar yayin aikin caji.
Sashen wutar lantarki na tsarin yana ɗaukar sanyaya ruwa da kuma watsar da zafi, kuma babu musayar iska da muhallin waje, don haka zai iya cimma ƙirar IP65, kuma tsarin yana ɗaukar babban fanka mai girman iska don watsa zafi, ƙarancin hayaniya, da kuma kyakkyawan muhalli.
02. Menene fa'idodin sanyaya ruwa da kuma caji fiye da kima?
Fa'idodin supercharging mai sanyaya ruwa:
1. Mafi girman saurin caji da sauri.Wutar fitarwa taev caja tarinwaya mai caji tana da iyaka da ita, kebul na jan ƙarfe a cikinbindigar caji ta evwaya don gudanar da wutar lantarki, kuma zafin kebul ɗin yana daidai gwargwado kai tsaye da ƙimar murabba'in wutar lantarki, girman wutar lantarki mai caji, girman dumama kebul ɗin, don rage samar da zafi na kebul don guje wa zafi mai yawa, ya zama dole a ƙara yankin giciye na wayar, ba shakka, nauyin wayar bindiga.Bindigar caji ta ƙasa mai lamba 250A (GB/T)Galibi yana amfani da kebul na 80mm2, kuma bindigar caji tana da nauyi sosai gaba ɗaya kuma ba ta da sauƙin lanƙwasawa. Idan kuna son samun ƙarin caji na wutar lantarki, kuna iya amfani da ita.Cajin bindiga biyu, amma wannan kawai matakin tsayawa ne kawai ga takamaiman lokatai, kuma mafita ta ƙarshe ga caji mai yawan gaske za a iya amfani da ita ne kawai ta hanyar caji mai sanyaya da ruwa.
Kebul ɗin caji na 500A mai sanyaya ruwa yawanci 35mm2 ne kawai, kuma kwararar sanyaya ruwa a cikin bututun ruwa tana ɗauke zafi. Saboda kebul ɗin siriri ne,bindigar caji mai sanyaya ruwaya fi sauƙi fiye da na al'ada ta hanyar 30% ~ 40%.bindigar caji ta evMai sanyaya ruwabindigar caji ta motar lantarkiHaka kuma yana buƙatar a sanya masa na'urar sanyaya, wadda ta ƙunshi tankin ruwa, famfon ruwa, radiator da fanka. Famfon yana tura mai sanyaya ya zagaya ta cikin layin bindiga, yana kawo zafi ga radiator sannan fanka ta hura shi, wanda ke haifar da ampampage mafi girma fiye da na gargajiya.tashar caji mai sanyaya ta halitta.
2. Layin bindigar ya fi sauƙi, kuma kayan aikin caji sun fi sauƙi.
3. Ƙarancin zafi, watsar da zafi cikin sauri, da kuma aminci mai yawa.Thetashar caji ta motar lantarkijikin tarin caji na al'ada da kuma sanyaya-ruwa mai rabin-ruwaTashoshin caji na EVAna sanyaya iska kuma ana watsar da zafi, kuma iskar tana shiga cikin tarin daga gefe ɗaya, tana hura zafin kayan lantarki da na'urorin gyarawa, sannan tana wargazawa daga tarin da ke ɗayan gefen. Iskar za ta haɗu da ƙura, feshi na gishiri da tururin ruwa kuma ta shaƙa a saman na'urar ciki, wanda ke haifar da rashin kyawun rufin tsarin, rashin kyawun watsa zafi, ƙarancin ingancin caji, da raguwar tsawon rayuwar kayan aiki. Don na gargajiyaTashoshin caji na motocin lantarkiko kuma mai sanyaya rabin ruwaEV tulun caji na mota, wargaza zafi da kariya ra'ayoyi biyu ne masu karo da juna.
CikakkenCaja mai sanyaya ruwayana amfani da tsarin caji mai sanyaya ruwa, gaba da baya na tsarin sanyaya ruwa ba su da hanyoyin iska, kuma tsarin yana dogara ne akan mai sanyaya da ke zagayawa a cikin farantin sanyi na ruwa don musanya zafi da duniyar waje, don haka ɓangaren wutar lantarki naCaja motar lantarkiza a iya rufe shi gaba ɗaya, a sanya radiator a waje, sannan a kawo zafi zuwa radiator ta hanyar sanyaya da ke ciki, sannan iskar waje ta hura zafi da ke saman radiator. Module ɗin caji mai sanyaya da ruwa da kayan haɗin lantarki a cikintara caji na abin hawa na lantarkiJiki ba shi da hulɗa da muhallin waje, don haka ana iya samun kariyar IP65 kuma aminci ya fi girma.
4. Ƙarancin hayaniya da kuma matakin kariya mafi girma.Na al'adaTashoshin caji na EVda kuma sanyaya-ruwa mai rabin-ruwacaja na motar lantarkisuna da na'urorin caji masu sanyaya iska, na'urorin sanyaya iska suna da ƙananan fanfunan iska masu sauri da yawa, hayaniyar aiki tana kaiwa sama da 65db, kuma akwai fanfunan sanyaya a kanCaja motar lantarkijiki. Saboda haka, hayaniyar tashoshin caji ita ce matsalar da masu aiki suka fi korafi a kai, kuma dole ne a gyara su, amma farashin gyara yana da yawa, kuma tasirin yana da iyaka sosai, kuma a ƙarshe dole ne su rage wutar lantarki da rage hayaniya.
Na'urar sanyaya ruwa ta ciki ta dogara ne akan famfon ruwa don tura mai sanyaya don yawo da kuma watsa zafi, yana canja wurin zafin na'urar zuwa na'urar sanyaya zafi ta fin, kuma na waje yana dogara ne akan fanka ko na'urar sanyaya iska mai ƙarancin gudu da girma don kawar da zafi akan na'urar sanyaya zafi. Tarin caji mai cikakken sanyaya ruwa kuma zai iya ɗaukar ƙirar sanyaya mai raba, kamar na'urar sanyaya iska mai raba, yana sanya na'urar watsa zafi nesa da taron jama'a, har ma yana musayar zafi da wuraren waha da maɓuɓɓugan ruwa don cimma ingantaccen watsa zafi da rage hayaniya.
5. Ƙananan TCO.Kudinkayan aiki na cajia tashoshin caji dole ne a yi la'akari da su daga cikakken farashin zagayowar rayuwa (TCO) na tarin caji, da kuma rayuwar gargajiya tacaji ta amfani da na'urorin caji masu sanyaya iskagabaɗaya ba ya wuce shekaru 5, amma lokacin haya na yanzu donAikin tashar cajiShekaru 8-10 ne, wanda ke nufin cewa aƙalla kayan aiki guda ɗaya ake buƙatar a maye gurbinsu a lokacin zagayowar aiki na tashar. A gefe guda kuma, tsawon lokacin sabis na tarin caji mai sanyaya ruwa shine aƙalla shekaru 10, wanda zai iya rufe dukkan zagayowar rayuwar tashar. A lokaci guda, idan aka kwatanta da tarin caji ta amfani da sanyaya iskaKayan cajiwaɗanda ke buƙatar buɗe kabad akai-akai da kuma cire ƙura, gyara da sauran ayyuka,cikakken sanyaya tarin caji mai ruwa-ruwaAna buƙatar a wanke bayan radiator na waje ya tara ƙura, kuma gyara yana da sauƙi.
TCO na cikakkentsarin caji mai sanyaya ruwaya fi na tsarin caji na gargajiya ta amfani da na'urorin caji masu sanyaya iska, kuma tare da amfani da tsarin sanyaya ruwa gaba ɗaya, fa'idodinsa masu inganci za su bayyana.
Shin kuna ganin cewa yawan caji da ruwa ke yi zai zama babban yanayin caji?
Lokacin Saƙo: Agusta-04-2025







