Motocin lantarki ba za a iya raba su da tulun caji ba, amma a fuskar nau'ikan tulun caji iri-iri, wasu masu motoci har yanzu suna fuskantar matsaloli, menene nau'ikan? Yadda ake zaɓa?
Rarrabuwar tarin caji
Dangane da nau'in caji, ana iya raba shi zuwa: caji mai sauri da caji mai jinkirin.
- Caji mai sauri yana nufin caji mai sauri.Tarin caji mai sauri na DC, galibi yana nufin ƙarfin da ya fi 60kw nacaja ta EV, caji mai sauri shine shigarwar AC, fitarwa ta DC, kai tsaye donCajin batirin motar lantarki. Saurin caji da tsawon lokacin da za a ɗauka ana ƙayyade su ne ta hanyar ƙarshen abin hawa, nau'ikan ƙarfin buƙatar ƙarshen abin hawa daban-daban, saurin caji shi ma ya bambanta, gabaɗaya ana iya caji na mintuna 30-40 gaba ɗaya zuwa kashi 80% na ƙarfin batirin.
- Caji a hankali yana nufin caji a hankali.tashar caji ta AC EVshine shigarwar AC da fitarwar AC, wanda ake mayar da shi zuwa shigar da wutar lantarki cikin batirin ta amfani da caja a cikin jirgin, amma lokacin caji yana da tsawo, kuma gabaɗaya ana caji motar gaba ɗaya na tsawon awanni 6-8.
Dangane da hanyar shigarwa, galibi ana raba shi zuwa tudun caji na motoci masu amfani da wutar lantarki a tsaye da kuma tudun caji na motocin lantarki da aka ɗora a bango.
- Tashar caji da aka ɗora a bene (Tsaye): babu buƙatar shigarwa a bango, ya dace da wuraren ajiye motoci na waje;
- Tarin caji da aka ɗora a bango: an gyara shi a bango, ya dace da wuraren ajiye motoci na cikin gida da na ƙarƙashin ƙasa.
Saurin caji na motar lantarki ya dogara ne akan ko ƙarfin motar lantarki da kumatarin cajian daidaita su, kuma ba wai ƙarfin tarin caji ba ne, mafi kyau, saboda ainihin ikon caji shine tsarin BMS da ke cikin motar lantarki, kuma mafi kyawun yanayin caji za a iya cimma shi ne kawai lokacin da aka daidaita su biyun.
Idan ƙarfin tarin caji ya zama abin hawa na lantarki, saurin caji ya fi sauri; Idan ƙarfin tarin caji ya kasance < na motar lantarki, mafi girman ƙarfin tarin caji, saurin caji ya fi sauri.
Lokacin Saƙo: Yuni-13-2025


