Takaitaccen bayani game da muhimman abubuwan da suka shafi tsarin tsarin tukwanen caji na ababen hawa na lantarki

1. Bukatun fasaha don caji tukwane

Dangane da hanyar caji,ev tara cajian raba su zuwa nau'i uku: Tubalan caji na AC,Tarin caji na DC, da kuma tarin caji na AC da DC da aka haɗa.Tashoshin caji na DCgalibi ana sanya su a kan manyan hanyoyi, tashoshin caji da sauran wurare;Tashoshin caji na ACgalibi ana sanya su a wuraren zama, wuraren ajiye motoci, wuraren ajiye motoci a kan hanya, wuraren hidimar manyan tituna da sauran wurare. Dangane da buƙatun ƙa'idar Q/GDW 485-2010 ta State Grid,tara caji na motar lantarkiya kamata hukumar ta cika waɗannan sharuɗɗan fasaha.

bisa ga hanyar caji, an raba tukwanen caji zuwa nau'i uku: tukwanen caji na AC, tukwanen caji na DC, da tukwanen caji na AC da DC da aka haɗa. Galibi ana sanya tukwanen caji na DC a manyan hanyoyi, tashoshin caji da sauran wurare;

Yanayin muhalli:

(1) Yanayin aiki: -20°C~+50°C;

(2) Danshin da ya dace: 5% ~95%;

(3) Tsawon: ≤2000m;

(4) Ƙarfin girgizar ƙasa: saurin ƙasa a kwance shine 0.3g, saurin ƙasa a tsaye shine 0.15g, kuma kayan aikin ya kamata su iya jure raƙuman sine guda uku da ke aiki a lokaci guda, kuma abin da ke kare lafiyar ya kamata ya fi 1.67.

Bukatun juriya ga muhalli:

(1) Matakin kariya nacaja ta EVharsashin ya kamata ya kai: IP32 na cikin gida; IP54 a waje, kuma an sanye shi da kayan aikin kariya daga ruwan sama da rana.

(2) Bukatu uku na feshi mai hana (mai hana danshi, mai hana danshi, mai hana gishiri): ya kamata a yi wa kariyar allon da'ira da aka buga, masu haɗawa da sauran da'ira a cikin caja magani da kariyar da ba ta hana danshi, mai hana danshi, da kuma feshi mai hana gishiri, ta yadda caja zai iya aiki yadda ya kamata a cikin yanayi mai danshi da gishiri a waje.

(3) Kariyar hana tsatsa (anti-oxydation): Bakin ƙarfe natashar caji ta evkuma maƙallin ƙarfe da aka fallasa da sassan ya kamata su ɗauki matakan hana tsatsa mai matakai biyu, kuma harsashin ƙarfe mara ƙarfe ya kamata ya kasance yana da fim ɗin kariya daga oxidation ko maganin hana oxidation.

(4) Harsashinev caja tarinza su iya jure gwajin ƙarfin tasirin da aka ƙayyade a cikin 8.2.10 a cikin GB 7251.3-2005.

2. Sifofin tsarin harsashin caji na ƙarfe

Thetarin cajigabaɗaya yana ƙunshe da jikin tarin caji,soket na caji, na'urar sarrafa kariya, na'urar aunawa, na'urar jujjuya kati, da kuma hanyar hulɗar hulɗa tsakanin ɗan adam da kwamfuta, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Tushen caji gabaɗaya ya ƙunshi jikin tarin caji, soket ɗin caji, na'urar sarrafa kariya, na'urar aunawa, na'urar jujjuya kati, da kuma hanyar hulɗa tsakanin ɗan adam da kwamfuta, kamar yadda aka nuna a hoton da ke ƙasa.

Takardartsarin ƙarfe caji tariAn yi shi ne da farantin ƙarfe mai ƙarancin carbon mai kauri kusan 1.5mm, kuma hanyar sarrafawa tana amfani da tsarin huda hasumiyar ƙarfe mai sheet, lanƙwasawa, da kuma walda. Wasu nau'ikan tarin caji an tsara su da tsarin Layer biyu dangane da buƙatun kariya ta waje da kuma hana zafi. Siffar samfurin gabaɗaya galibi murabba'i ce, an haɗa firam ɗin gaba ɗaya, don tabbatar da kyawun bayyanar, an ƙara saman zagaye a cikin gida, kuma don tabbatar da ƙarfin gaba ɗaya natara caji na abin hawa na lantarki, galibi ana haɗa shi da kayan ƙarfafawa ko faranti masu ƙarfi.

Gabaɗaya saman waje na tarin an shirya shi da alamun allo, maɓallan allo,hanyoyin cajida ramukan zubar da zafi, da sauransu, ƙofar baya ko gefen an sanya mata makullin hana sata, kuma an sanya matattarar a kan tushen shigarwa ta hanyar amfani da ƙusoshin anga.

Ana yin maƙallan ne da ƙarfe mai amfani da lantarki ko kuma bakin ƙarfe. Domin tabbatar da cewa an yi su da ƙarfe mai amfani da lantarki ko kuma ƙarfe mai amfani da lantarki.tashar caji ta motar lantarkiJiki yana da wani juriya ga tsatsa, galibi ana fesa tarin caji da foda na waje ko fenti na waje gaba ɗaya don tabbatar da tsawon rayuwarsa.

Domin tabbatar da cewa jikin tarin caji yana da wani juriya ga tsatsa, galibi ana fesa tarin caji da foda na waje ko fenti na waje gaba ɗaya don tabbatar da tsawon lokacin aikinsa.

3. Tsarin hana lalata tsarin ƙarfetarin caji

(1) Bai kamata a tsara bayyanar tsarin tarin tarin caji da kusurwoyi masu kaifi ba.

(2) Ana ba da shawarar a rufe saman murfinev caja tarinyana da gangara fiye da 5° don hana taruwar ruwa a saman.

(3) Ana amfani da na'urar rage danshi don cire danshi daga kayayyakin da aka rufe don hana danshi. Ga kayayyakin da ke da buƙatar wargaza zafi da kuma ramukan wargaza zafi a buɗe, ya kamata a yi amfani da na'urar sarrafa danshi + hita don rage danshi don hana danshi.

(4) Bayan walda na ƙarfe, ana yin la'akari da yanayin waje sosai, kuma walda ta waje za a haɗa ta sosai don tabbatar da cewa samfurin ya cika buƙatunhana ruwa IP54buƙatun.

(5) Ga tsarin walda da aka rufe kamar na'urorin ɗaure ƙofa, feshi ba zai iya shiga cikin tsarin rufewa ba, kuma ana inganta ƙirar ta hanyar feshi da haɗawa, ko walda takarda mai galvanized, ko electrophoresis da feshi bayan walda.

(6) Tsarin walda ya kamata ya guji ƙananan gibi da ƙananan sarari waɗanda ba za a iya shiga da bindigogin feshi ba.

(7) Ya kamata a tsara ramukan watsa zafi a matsayin sassa gwargwadon iyawa don guje wa kunkuntar walda da layukan da ke tsakaninsu.

(8) Ya kamata a yi sandar kullewa da makulli da aka saya da ƙarfe 304 gwargwadon iyawa, kuma lokacin fesawa mai tsaka-tsaki bai kamata ya zama ƙasa da awanni 96 GB 2423.17 ba.

(9) An gyara farantin suna da rivets masu hana ruwa shiga ko manne mai mannewa, kuma dole ne a yi maganin hana ruwa shiga idan ana buƙatar gyara shi da sukurori.

(10) Ya kamata a yi wa zaɓin dukkan maƙallan da aka haɗa da faranti na zinc-nickel ko kuma ƙarfe 304 na bakin ƙarfe, waɗanda aka haɗa da zinc-nickel sun dace da gwajin fesa gishiri mai tsaka tsaki na tsawon awanni 96 ba tare da tsatsa mai fari ba, kuma duk maƙallan da aka fallasa an yi su ne da ƙarfe 304 na bakin ƙarfe.

(11) Bai kamata a yi amfani da maƙallan ƙarfe na zinc-nickel tare da bakin ƙarfe ba.

(12) Ramin anga don shigar daakwatin caji na mota na EVza a riga an sarrafa shi, kuma ba za a haƙa ramin ba bayan an sanya tarin caji. Ya kamata a rufe ramin shiga da ke ƙasan tarin caji da laka mai hana wuta don hana danshi shiga saman tarin daga ramin shiga. Bayan shigarwa, ana iya shafa manne na silicone tsakanin tarin da teburin shigarwar siminti don ƙarfafa rufe ƙasan tarin.

Bayan karanta buƙatun fasaha da ke sama da kuma ƙirar hana lalata harsashin caji na ƙarfe, yanzu kun san dalilin da yasa farashin tarin caji mai ƙarfin caji iri ɗaya zai bambanta sosai?


Lokacin Saƙo: Yuli-04-2025