Bayan fahimtar ci gaban kasuwa na tarin caji.- [Game da Tarin Cajin Motoci Masu Lantarki - Yanayin Ci Gaban KasuwaKu biyo mu yayin da muke zurfafa bincike kan ayyukan da ke cikin tashar caji, wanda zai taimaka muku yin zaɓi mafi kyau game da yadda ake zaɓar tashar caji.
A yau, za mu fara da tattauna hanyoyin caji da kuma yanayin ci gaban su.
1. Gabatarwa ga Modules na Caji
Dangane da nau'in yanzu,Modules na caji na EVsun haɗa da na'urorin caji na AC/DC, na'urorin caji na DC/DC, da na'urorin caji na V2G masu kusurwa biyu. Ana amfani da na'urorin AC/DC a cikin na'urori masu kusurwa ɗayatara-tara na caji na mota mai amfani da wutar lantarki, wanda hakan ya sa su ne tsarin caji mafi yaduwa kuma mafi yawan amfani. Ana amfani da tsarin DC/DC a cikin yanayi kamar batirin caji na hasken rana na PV, da kuma cajin baturi-zuwa-abin hawa, wanda aka fi samu a ayyukan caji na ajiyar rana ko ayyukan caji na ajiya. An tsara tsarin caji na V2G don magance buƙatun nan gaba na hulɗar ababen hawa da grid ko cajin hanya biyu don tashoshin makamashi.
2. Gabatarwa ga Yanayin Ci gaban Tsarin Caji
Tare da amfani da motocin lantarki da aka saba yi, ƙananan tarin caji ba za su isa su tallafawa ci gaban su ba. Hanyar fasaha ta hanyar caji ta zama yarjejeniya a cikinsabon cajin motar makamashimasana'antu. Gina Tashoshin Caji abu ne mai sauƙi, amma gina hanyar sadarwa ta caji abu ne mai matuƙar rikitarwa. Hanyar sadarwa ta caji wani yanayi ne na masana'antu da kuma na fannoni daban-daban, wanda ya ƙunshi aƙalla fannoni 10 na fasaha kamar su na'urorin lantarki na lantarki, sarrafa aikawa, manyan bayanai, dandamali na girgije, fasahar wucin gadi, intanet na masana'antu, rarraba tashoshin ƙarƙashin ƙasa, kula da muhalli mai wayo, haɗa tsarin, da aiki da kulawa mai wayo. Haɗakar waɗannan fasahohin yana da mahimmanci don tabbatar da cikakken tsarin hanyar sadarwa ta caji.
Babban shingen fasaha don na'urorin caji yana cikin ƙirar yanayinsu da ƙarfin haɗakar su. Manyan abubuwan da ke cikin na'urorin caji sun haɗa da na'urorin wutar lantarki, abubuwan maganadisu, masu juriya, capacitors, guntu, da PCBs. Lokacin da na'urar caji ke aiki,Wutar AC mai matakai ukuAna gyara shi ta hanyar da'irar gyara wutar lantarki mai aiki (PFC) sannan a mayar da shi zuwa wutar DC don da'irar juyawa ta DC/DC. Tsarin software na mai sarrafawa yana aiki akan makullan wutar lantarki na semiconductor ta hanyar da'irar tuƙi, ta haka yana sarrafa ƙarfin fitarwa na module ɗin caji da wutar lantarki don cajin fakitin baturi. Tsarin ciki na na'urorin caji yana da rikitarwa, tare da nau'ikan abubuwa daban-daban a cikin samfuri ɗaya. Tsarin yanayin ƙasa kai tsaye yana ƙayyade inganci da aikin samfurin, yayin da ƙirar tsarin watsa zafi ke ƙayyade ingancin watsa zafi, duka suna da manyan matakan fasaha.
A matsayin samfurin lantarki mai ƙarfi tare da manyan shinge na fasaha, samun inganci mai yawa a cikin na'urorin caji yana buƙatar la'akari da sigogi da yawa, kamar girma, nauyi, hanyar watsar da zafi, ƙarfin lantarki na fitarwa, wutar lantarki, inganci, yawan wutar lantarki, hayaniya, zafin aiki, da asarar jiran aiki. A da, na'urorin caji suna da ƙarancin ƙarfi da inganci, don haka buƙatun na'urorin caji ba su da yawa. Duk da haka, a ƙarƙashin yanayin caji mai ƙarfi, na'urorin caji marasa inganci na iya haifar da manyan matsaloli a lokacin aikin da ke gaba na na'urorin caji, ƙara farashin aiki da kulawa na dogon lokaci. Saboda haka,Masu kera tarin cajiana sa ran za su ƙara haɓaka buƙatun ingancin su na na'urorin caji, tare da sanya buƙatu mafi girma akan ƙwarewar fasaha na masana'antun na'urorin caji.
Wannan ya ƙare rabawa na yau akan na'urorin caji na EV. Za mu raba ƙarin bayani dalla-dalla daga baya kan waɗannan batutuwa:
- Daidaita tsarin caji
- Ci gaba zuwa manyan na'urorin caji na wutar lantarki
- Yaɗuwar hanyoyin watsa zafi
- Fasaha mai ƙarfi da ƙarfin lantarki mai ƙarfi
- Ƙara buƙatun aminci
- Fasahar caji ta V2G mai hanyoyi biyu
- Aiki da kulawa mai hankali
Lokacin Saƙo: Mayu-21-2025
