Zaɓa tsakanin AC da DC tara tara na caji na gida yana buƙatar cikakken la'akari da buƙatun caji, yanayin shigarwa, kasafin kuɗi da yanayin amfani da sauran dalilai. Ga raguwa:
1. Saurin caji
- AC tulun caji: Yawan wutar lantarki yana tsakanin 3.5kW da 22kW, kuma saurin caji yana da ɗan jinkiri, dacewa da filin ajiye motoci na dogon lokaci da caji, kamar cajin dare.
- DC na caji tara: Yawan wutar lantarki yakan kasance tsakanin 20kW zuwa 350kW, ko ma sama da haka, kuma saurin cajin yana da sauri, wanda zai iya sake cika babban adadin wuta a cikin ɗan gajeren lokaci.
- Rarraba Tarin Cajin DC(Liquid Cooling EV Charger): Ikon yawanci tsakanin 240kW da 960kW, Haɗe da ruwa mai sanyaya babban cajin caji, saurin cajin manyan motocin makamashi, irin su manyan motoci, manyan motoci, bas, da jiragen ruwa.
2. Yanayin shigarwa
- AC EV tashar caji: Shigarwa yana da sauƙi mai sauƙi, yawanci kawai yana buƙatar haɗawa da wutar lantarki na 220V, ƙananan buƙatun don grid na gida, dace da gidaje, al'ummomi da sauran wurare.
- DC EV tashar caji: Yana buƙatar samun damar yin amfani da wutar lantarki na 380V, hadaddun shigarwa, manyan buƙatu don grid na wutar lantarki, dace da yanayin yanayi tare da buƙatun saurin caji.
3. Kasafin kudi
- AC EV Charger: Ƙananan farashin kayan aiki da farashin shigarwa, dace da masu amfani da gida tare da iyakacin kasafin kuɗi.
- DC EV Caja: babban farashin kayan aiki, shigarwa da farashin kulawa.
4. Abubuwan amfani
- AC cajar motar lantarki: dace da wuraren ajiye motoci na dogon lokaci kamar gidaje, al'ummomi, manyan kantuna, da dai sauransu, masu amfani za su iya cajin dare ko yayin ajiye motoci.
- Cajin motar lantarki na DC: dace da wuraren sabis na babbar hanya, manyan kantunan sayayya, da sauran al'amuran da ke buƙatar cikewar wutar lantarki cikin sauri.
5. Tasiri kan baturi
- AC tashar cajin abin hawa: Tsarin caji yana da sauƙi, tare da ɗan tasiri akan rayuwar baturi.
- DC tashar cajin abin hawaBabban caji na yanzu yana iya haɓaka tsufan baturi.
6. Yanayin gaba
- Cajin AC: Tare da ci gaban fasaha,AC tulun cajiHakanan ana haɓakawa, kuma wasu samfuran suna goyan bayan caji mai sauri 7kW AC.
- DC caji tara: A nan gaba,tashoshin cajin jama'aza a iya mamaye takin DC, kuma al'amuran gida za su mamaye takin AC.
Cikakken shawarwari
Amfanin gida: Idan an fi amfani da motar don zirga-zirgar yau da kullun kuma tana da yanayin cajin dare, ana ba da shawarar zaɓin tulin cajin AC.
Tafiya mai nisa: Idan kuna yawan tafiya mai nisa ko kuna da manyan buƙatu don saurin caji, la'akari da shigarwaDC na caji tara.
La'akarin Farashi:AC tulun cajisuna da araha kuma sun dace da iyalai akan kasafin kuɗi.
Rayuwar baturi: Ga masu amfani waɗanda ke darajar rayuwar baturi, ana ba da shawarar su zaɓi tarin cajin AC.
Mahimmancin fasaha na BeiHai Power yana da kyau, yana rufe canjin wutar lantarki, cajin caji, kariya ta tsaro, kulawa da amsawa, hulɗar ɗan adam-kwamfuta, dacewa da daidaitawa, hankali da ceton makamashi, da dai sauransu, tare da babban aminci, kwanciyar hankali mai kyau, daidaitawa mai ƙarfi da dacewa mai kyau!
Lokacin aikawa: Agusta-28-2025