Yadda ake zaɓa tsakanin tarin caji na CCS2 da tarin caji na GB/T da kuma bambancin da ke tsakanin Tashar caji guda biyu?

Akwai bambance-bambance da yawa tsakanin GB/T DC Charging Pile da CCS2 DC Charging Pile, waɗanda galibi ana nuna su a cikin ƙayyadaddun fasaha, dacewa, iyakokin aikace-aikace da ingancin caji. Ga cikakken bayani game da bambance-bambancen da ke tsakanin su biyun, kuma yana ba da shawara lokacin zaɓa.

1. Bambanci tsakanin ƙayyadaddun fasaha

Yanzu da ƙarfin lantarki
Tarin Cajin DC na CCS2: A ƙarƙashin ƙa'idar Turai,Tarin Cajin DC na CCS2zai iya tallafawa caji tare da matsakaicin wutar lantarki na 400A da matsakaicin ƙarfin lantarki na 1000V. Wannan yana nufin cewa tarin caji na yau da kullun na Turai yana da ƙarfin caji mafi girma a fasaha.
Tarin Cajin DC na GB/T: A ƙarƙashin ƙa'idar ƙasa ta China, Tarin Cajin DC na GB/T yana tallafawa caji ne kawai tare da matsakaicin wutar lantarki na 200A da matsakaicin wutar lantarki na 750V. Duk da cewa yana iya biyan buƙatun caji na yawancin motocin lantarki, yana da iyaka fiye da ƙa'idar Turai dangane da wutar lantarki da ƙarfin lantarki.
Ƙarfin caji
Tarin Cajin DC na CCS2: A ƙarƙashin ƙa'idar Turai, ƙarfin CCS2 DC Cajin zai iya kaiwa 350kW, kuma saurin caji ya fi sauri.
Tarin Cajin GB/T DC: A ƙarƙashinGB/T Cajin Tarin, ƙarfin caji na GB/T DC Cajin Pile zai iya kaiwa 120kW kawai, kuma saurin caji yana da jinkiri kaɗan.
Ma'aunin Wutar Lantarki
Ma'aunin Turai: Ma'aunin wutar lantarki na ƙasashen Turai shine 400V mai matakai uku.
Ma'aunin China: Ma'aunin wutar lantarki a China shine matakai uku na 380 V. Saboda haka, lokacin zabar GB/T DC Cajin Pile, kuna buƙatar la'akari da yanayin wutar lantarki na gida don tabbatar da inganci da amincin caji.

 CCS2(1)

GB

2. Bambancin daidaito

Tarin Cajin DC na CCS2:Tana amfani da tsarin CCS (Combined Caji System), wanda ke da ƙarfin jituwa kuma ana iya daidaita shi da nau'ikan samfura da samfuran motocin lantarki daban-daban. Wannan ma'aunin ba wai kawai ana amfani da shi sosai a Turai ba, har ma ƙasashe da yankuna da yawa suna amfani da shi.
Tarin Cajin DC na GB/T:Ya fi dacewa da motocin lantarki waɗanda suka bi ƙa'idodin ƙasar China. Duk da cewa an inganta daidaito a cikin 'yan shekarun nan, iyakokin aikace-aikacen a kasuwar duniya suna da iyaka.

3. Bambancin da ke cikin iyakokin aikace-aikacen

Tarin Cajin DC na CCS2:wanda kuma aka sani da matsayin cajin Turai, ana amfani da shi sosai a Turai da sauran ƙasashe da yankuna masu bin ƙa'idar CCS, kuma ana amfani da shi sosai a yankunan Turai, gami da amma ba'a iyakance ga waɗannan ƙasashe ba:
Jamus: A matsayinta na jagorar kasuwar motocin lantarki ta Turai, Jamus tana da adadi mai yawa naTarin Cajin DC na CCS2don biyan buƙatar da ake da ita ta caji motocin lantarki.
Netherlands: Netherlands ma tana da himma sosai wajen gina kayayyakin more rayuwa na caji na EV, tare da ɗaukar nauyin CCS2 DC Charging Piles a Netherlands.
Faransa, Spain, Belgium, Norway, Sweden, da sauransu. Waɗannan ƙasashen Turai sun kuma rungumi CCS2 DC Charging Piles sosai don tabbatar da cewa ana iya cajin EVs cikin inganci da sauƙi a duk faɗin ƙasar.
Ka'idojin tudun caji a yankin Turai sun haɗa da IEC 61851, EN 61851, da sauransu. Waɗannan ƙa'idodi sun tsara buƙatun fasaha, ƙayyadaddun bayanai na aminci, hanyoyin gwaji, da sauransu na tudun caji. Bugu da ƙari, akwai wasu ƙa'idodi da umarni masu alaƙa a Turai, kamar Jagorar EU 2014/94/EU, wanda ke buƙatar ƙasashe membobin su kafa takamaiman adadin tudun caji da tashoshin mai na hydrogen a cikin wani takamaiman lokaci don haɓaka haɓaka motocin lantarki.

Tarin Cajin DC na GB/T:Wanda kuma aka sani da China Charging Standard, manyan wuraren amfani da shi sune China, ƙasashe biyar na Tsakiyar Asiya, Rasha, Kudu maso Gabashin Asiya, da kuma 'Ƙasashen Belt and Road'. A matsayinta na ɗaya daga cikin manyan kasuwannin motocin lantarki a duniya, China tana ba da muhimmanci sosai ga gina kayayyakin more rayuwa na caji. Ana amfani da GB/T DC Charging Piles sosai a manyan biranen China, wuraren hidimar manyan hanyoyi, wuraren ajiye motoci na kasuwanci da sauran wurare, wanda ke ba da goyon baya mai ƙarfi ga shaharar motocin lantarki.

Ka'idojin caji na kasar Sin don tsarin caji mai sarrafawa, na'urorin haɗi don caji, ka'idojin caji, haɗin kai da kuma bin ka'idojin sadarwa suna nufin ƙa'idodin ƙasa kamar GB/T 18487, GB/T 20234, GB/27930 da GB/T 34658, bi da bi. Waɗannan ƙa'idodi suna tabbatar da aminci, aminci da dacewa da tukwanen caji kuma suna ba da takamaiman fasaha don caji motocin lantarki.

Yadda ake zaɓa tsakanin Tashar Cajin CCS2 da GB/T DC?

Zaɓi bisa ga nau'in abin hawa:
Idan motarka ta lantarki alama ce ta Turai ko kuma tana da hanyar caji ta CCS2, ana ba da shawarar ka zaɓi CCS2 DCTashar cajidon tabbatar da mafi kyawun sakamakon caji.
Idan EV ɗinku an yi shi ne a China ko kuma yana da hanyar caji ta GB/T, akwatin caji na GB/T DC zai biya buƙatunku.

Yi la'akari da ingancin caji:
Idan kana bin saurin caji mai sauri kuma motarka tana goyon bayan caji mai ƙarfi, zaka iya zaɓar wurin caji na CCS2 DC.
Idan lokacin caji ba babban abin la'akari ba ne, ko kuma abin hawa da kansa bai goyi bayan caji mai ƙarfi ba, caja na GB/T DC suma zaɓi ne mai araha da amfani.

Yi la'akari da jituwa:
Idan kana buƙatar amfani da motarka ta lantarki a ƙasashe ko yankuna daban-daban, ana ba da shawarar ka zaɓi wurin caji na CCS2 DC wanda ya fi dacewa.
Idan galibi kuna amfani da motarku a China kuma ba kwa buƙatar haɗin gwiwa mai ƙarfi, GB/TCaja na DCzai iya biyan buƙatunku.

Yi la'akari da abin da ya shafi farashi:
Gabaɗaya dai, tarin caji na CCS2 DC suna da ƙarin kayan fasaha da farashin masana'antu, don haka sun fi tsada.
Caja na GB/T DC sun fi araha kuma sun dace da masu amfani da ƙarancin kasafin kuɗi.

A taƙaice, lokacin da ake zaɓar tsakanin tarin caji na CCS2 da GB/T DC, kuna buƙatar yin la'akari da yawa dangane da fannoni daban-daban kamar nau'in abin hawa, ingancin caji, dacewa da abubuwan da suka shafi farashi.


Lokacin Saƙo: Yuli-19-2024