Hanyar rarraba wutar lantarki donTashoshin cajin abin hawa mai tashar jiragen ruwa biyuda farko ya dogara da tsari da tsarin tashar, da kuma buƙatun cajin abin hawa na lantarki. Da kyau, bari yanzu mu ba da cikakken bayani kan hanyoyin rarraba wutar lantarki don tashoshi biyu na caji:
I. Daidaitaccen Hanyar Rarraba Wuta
Wasutashoshin caji biyu-bindiguyi amfani da dabarar rarraba wutar lantarki daidai gwargwado. Lokacin da motoci biyu suka yi caji lokaci guda, ana rarraba jimillar wutar tashar caji daidai tsakanin su biyuncajin bindigogi. Misali, idan jimillar wutar lantarki ta kasance 120kW, kowane bindigar caji yana samun iyakar 60kW. Wannan hanyar rarraba ta dace lokacin da cajin buƙatun motocin lantarki biyu suka yi kama da juna.
II. Hanyar Rarraba Mai ƙarfi
Wani babban bindigu ko mai hankaliev caje tarayi amfani da dabarun rarraba wutar lantarki mai ƙarfi. Waɗannan tashoshi suna daidaita ƙarfin wutar lantarki na kowace bindiga bisa la'akari da buƙatar caji na ainihin lokaci da matsayin baturi na kowane EV. Misali, idan EV ɗaya yana da ƙaramin matakin baturi yana buƙatar caji da sauri, tashar na iya ba da ƙarin iko ga wannan bindigar ta EV. Wannan hanyar tana ba da ƙarin sassauci a cikin biyan buƙatun caji iri-iri, haɓaka inganci da ƙwarewar mai amfani.
III. Madadin Yanayin Caji
Wasu120kW dual-gun DC cajagoyan bayan yanayin caji mai canzawa, inda bindigogin biyu ke bi da bi suna yin caji - bindiga ɗaya ne kawai ke aiki a lokaci ɗaya, tare da kowace bindiga mai iya isar da har zuwa 120kW. A cikin wannan yanayin, jimlar ƙarfin caja ba a rarraba tsakanin bindigogi biyu ba amma ana keɓe shi bisa buƙatar caji. Wannan hanya ta dace da EV guda biyu tare da buƙatun caji daban-daban.
IV. Madadin Hanyoyin Rarraba Wutar Lantarki
Bayan hanyoyin rarraba gama gari guda uku a sama, wasutashoshin cajin motocin lantarkina iya amfani da dabarun rarraba wutar lantarki na musamman. Misali, wasu tashoshi na iya rarraba wutar lantarki dangane da matsayin biyan kuɗin mai amfani ko matakan fifiko. Bugu da ƙari, wasu tashoshi suna goyan bayan saitunan rarraba wutar lantarki mai sauƙin amfani don ɗaukar keɓaɓɓen buƙatun.
V. Kariya
Daidaituwa:Lokacin zabar tashar caji, tabbatar da aikin cajin sa da ka'idar sun dace da abin hawa na lantarki don tabbatar da aikin caji mai santsi.
Tsaro:Ko da kuwa hanyar rarraba wutar lantarki da aka yi amfani da ita, dole ne a ba da fifikon amincin tashar caji. Ya kamata tashoshi su haɗa da wuce gona da iri, juzu'i, da matakan kariya daga zafin jiki don hana lalacewar kayan aiki ko abubuwan tsaro kamar gobara.
Canjin Cajin:Don haɓaka ƙarfin caji, tashoshin caji yakamata su ƙunshi iyawar ganowa ta hankali. Waɗannan tsarin yakamata su gano ƙirar motar lantarki ta atomatik da buƙatun caji, sannan daidaita sigogin caji da yanayin daidai.
A taƙaice, hanyoyin rarraba wutar lantarki guda biyu don tashoshin cajin abin hawa lantarki sun bambanta sosai. Masu amfani su zaɓi tashoshin caji masu dacewa da hanyoyin rarraba wutar lantarki bisa ainihin buƙatun su da yanayin caji. Bugu da ƙari, dole ne a kiyaye matakan tsaro yayin amfani da tashar caji don tabbatar da aikin caji mai sauƙi.
Lokacin aikawa: Oktoba-14-2025