A halin yanzu, wutar lantarki mafi ƙarfi da ake amfani da ita a cikin batirin da ke da inganci sosai ita ce batirin da ke da sinadarin lead-acid, wanda ake amfani da shi wajen amfani da batirin lead-acid, saboda dalilai daban-daban, wanda hakan ke haifar da gajeren da'ira, wanda hakan ke shafar amfani da batirin gaba ɗaya. To ta yaya za a hana da kuma magance gajeren da'ira na batirin lead-acid?
Caji da fitar da caji akai-akai. Rage wutar lantarki da ƙarfin caji, sannan a duba ko jikin bawul ɗin tsaro yana da santsi. A ɗauki batirin 12V a matsayin misali, idan ƙarfin wutar lantarki na buɗewa ya fi 12.5V, to yana nufin cewa ƙarfin ajiyar batirin har yanzu ya fi 80%, idan ƙarfin wutar lantarki na buɗewa bai fi 12.5V ba, to yana buƙatar a caje shi nan take.
Bugu da ƙari, ƙarfin wutar lantarki na buɗewa bai wuce 12V ba, wanda ke nuna cewa ƙarfin ajiyar batirin ya ƙasa da 20%, batirin ba zai iya ci gaba da amfani da shi ba. Saboda batirin yana cikin yanayin gajeren da'ira, ƙarfin wutar lantarki na gajeren da'ira na iya kaiwa ɗaruruwan amperes. Idan hulɗar gajeren da'ira ta fi ƙarfi, to wutar lantarki ta gajeren da'ira za ta fi girma, duk ɓangaren haɗin zai samar da zafi mai yawa, a cikin raunin haɗin zafi zai fi girma, zai narke haɗin, don haka lamarin gajeren da'ira zai fi girma. Batirin gida yana iya samar da iskar gas mai fashewa, ko iskar gas mai fashewa da aka tara yayin caji, a cikin haɗin haɗin zai haifar da walƙiya, wanda zai haifar da fashewar baturi; idan lokacin gajeren da'ira na baturi ya yi gajere ko kuma wutar ba ta da girma sosai, kodayake ba zai iya haifar da haɗin abin da ke haɗuwa ba, amma abin da ke faruwa a gajeren da'ira ko zafi fiye da kima, za a haɗa shi da tsiri da ke kewaye da abin ɗaure ya lalace, akwai zubewa da sauran haɗarin aminci.
Lokacin Saƙo: Yuli-12-2023
