Tarin DC Bayan Yaƙin Farashi: An Bayyana Rikicin Masana'antu da Tarkuna Masu Inganci

Shekaran da ya gabata,Tashar caji ta DC 120kwamma kuma 30,000 zuwa 40,000, a wannan shekarar, an rage kai tsaye zuwa 20,000, akwai masana'antun da ke ihu kai tsaye 16,800, wanda ke sa kowa ya yi sha'awar, wannan farashin ba shi da ma'auni mai araha, wannan masana'anta a ƙarshe yadda ake yi. Shin yana yanke kusurwa zuwa sabon tsayi, ko kuma yana da ƙarfi sosai wajen sarrafa farashi.

Tashar Cajin EV 1

1. Sirrin "farashin kabeji" yuan 16,800: farashi da ribar gibin da ya yi sanadiyyar mutuwarsa
Dangane da bayanan jama'a na masana'antu, daidaitaccen ƙarfin lantarki 120kWbindiga biyu tari na caji na DCmanyan kuɗaɗe, gami datsarin caji(kimanin yuan 10,000), layin bindiga (yuan 3,000), motherboard (yuan 1,000) da takardar ƙarfe, fis da sauran kayan aiki (dubban yuan), jimlar kuɗin kayan ya kai aƙalla yuan 1,000.), jimlar kuɗin kayan ya kai aƙalla RMB 17,000-19,000.

Idan aka ƙididdige farashin siyarwa na yuan 16,800, kamfanin ba wai kawai ba shi da ribar riba ba, har ma yana iya zama mai juye-juye. Akwai hanyoyi guda biyu da ke ɓoye a bayan wannan:
- rage darajar muhimman sassan: ɗaukar kayayyaki marasa amfani (kamar madadin ƙananan kayayyaki na gida), ko rage adadin kayayyaki (misali, saita guda huɗu kawai)Modules na caji 20kWa kan kuɗin saurin caji);
- raguwar tsarin tsaro: cire na'urar haɗin AC, rage tsarin watsa zafi, ko ma amfani da kebul mara hana wuta, wanda ke haifar da hauhawar ƙimar gazawar.

Misalin kwatantawa
Tarin caji na 120kW na samfuran kai kamar suChina Beihai PowerAna sayar da shi akan kusan RMB 25,000-30,000, yana ɗaukar manyan kayayyaki kamar Infineon da YouYouGreen, kuma an sanye shi da sa ido mai wayo da kariyar wuce gona da iri kamar yadda aka saba; wani kamfani mai araha yana fuskantar amfani da na'urori masu gyara na hannu na baya, tare da ƙimar gazawa har zuwa 27% (matsakaicin masana'antar shine 8%-12%). Wasu kamfanonin caji, har ma da kusurwoyi masu yankewa, ba don sanya mita daban ba, amma don amfani da aunawa a kan jirgi, ba wai kawai ƙarancin farashi ba, har ma ana iya daidaita shi da mita, don haka waɗannan tarin suna cikin haɗin gwiwa tare da mai aiki, amma kuma yana keta muradun masu amfani.

Tashar Cajin EV 2

2. masu tura yakin farashi: gasa mai muni da rashin daidaito a masana'antu
1: yawan aiki da kuma sulhu tsakanin manufofi:
Manufar "sabbin kayayyakin more rayuwa" ta 2020, rage ƙarfin samar da kayayyaki, wani ɓangare na kamfanin don samun tallafi don rage farashin tarin kayayyaki marasa inganci da aka cika kasuwa; 2025 kafin aiwatar da sabon ƙa'idar ƙasa, wasu masana'antun suna sha'awar share kayan, tare da asarar asarar zubar da kuɗi.
2: Yaɗuwar yanayin "taro shuka":
ƙananan masana'antun ba su da fasahar asali, sun dogara da siyan kayan haɗin ƙananan kayayyaki, kawar da R & D, gwaji, matse farashi na 30% -40%; wani kamfani mai rahusa bai wuce gwajin EMC na ƙasa ba (daidaito na lantarki), wanda ya haifar da katsewar caji ga kayan aikin wutar lantarki da ke kewaye.
3: zaɓin masu aiki na ɗan gajeren lokaci:
Wasu ƙananan da matsakaitan masu aiki suna zaɓar tarin abubuwa masu rahusa domin rage jarin farko, amma gyare-gyare da tara da suka biyo baya (kamar tara grid) suna haifar da cikakken farashin tarin abubuwa masu alama.

Tashar EV Fast Charger tasha ce mai ƙarfin caji ga motocin lantarki. Tana da na'urorin caji na DC waɗanda ke tallafawa ƙa'idodi daban-daban na caji kamar CCS2, Chademo, da GBT.

3. "gibin da ba a iya gani" tsakanin manyan kamfanoni da tarin kayayyaki masu rahusa

girma 

manyan kamfanoni (BH Power)

Yuan 16,800 masu araha

babban ɓangaren

Ikon BeiHai, rayuwa shekaru 8-10

babu alama/salon gyara, tsawon rai shekaru 3-5

gudanarwa mai hankali

sa ido daga nesa, hasashen kaya, haɓaka OTA

ayyukan lissafin kuɗi na asali kawai, babu hulɗar bayanai

Kariyar Tsaro

Kariyar overcurrent mai madauki biyu, sa ido kan zafin jiki na AI

Kariyar madauki ɗaya, babu gargaɗin wargaza zafi

Garanti na Sabis

Garantin injin na shekaru 2, amsawar sa'o'i 48 don gyarawa

Garanti na watanni 6, zagayowar kulawa sama da mako 1

Misali: Shenzhen, tashar caji mai amfani da tarin kaya mai rahusa, matsakaicin farashin kulawa na shekara-shekara na tarin kaya ɗaya da ya wuce yuan 5,000, yayin da alamar ke tara yuan 800 kawai.

4. Gargaɗin masana'antu: rikicin tsabar kuɗi mara kyau yana fitar da tsabar kuɗi masu kyau
1 Hadarin Mai Amfani:
- Saurin caji ba daidai ba ne (ƙarfin gaske bai kai 100kW ba), yana tsawaita lokacin jira na mai amfani;
- Karuwar haɗarin gobara, tarin mai rahusa ya haifar da gobara a wurin ajiye motoci saboda rashin kyawun fitar da zafi.
2 Lalacewar muhalli a masana'antu:
- Zuba jari a fannin bincike da ci gaban kamfanoni ya ragu, kuma kudin bincike da ci gaban Teco zai ragu da kashi 15% duk shekara a shekarar 2024;
- Masu aiki suna faɗuwa cikin asara saboda gasa mai rahusa, kuma kuɗin sabis na caji zai ƙaru da kashi 87% a kwata na 1 na 2025, wanda za a miƙa wa masu amfani.

Kira ga ƙwararru: Jami'ar Northern Polytechnic ta nuna cewa buƙatar kafa tsarin "mai inganci a jerin sunayen fararen fata", alamar module, takardar shaidar aminci a cikin ƙa'idodin tayin, don kawar da mummunan tarin inganci a kasuwa.

Tashoshin Cajin Motoci Masu Lantarki

5. Zaɓin da ya dace: ƙimar dogon lokaci > farashin ɗan gajeren lokaci
- Masu aiki: suna buƙatar ƙididdige cikakken farashin zagayowar rayuwa (LCC), jimlar farashin tarin alama na shekaru 10 ya fi ƙasa da tarin mai rahusa da kashi 20% -30%.
- Masu amfani: ba da fifiko ga zaɓasanye take da layin bindiga mai sanyaya ruwa, tsara jadawalin babban shafin yanar gizo mai wayo, don guje wa haɗarin katsewar caji.

Kammalawa: Yaƙin farashi ba wai kawai ya fallasa ginin jeri na fasaha ba, har ma da mummunan rikicin rashin ƙa'idodin masana'antu. Hanya ɗaya tilo da za a yi hakan ita ce a yi amfani da jeri na fasaha don ginawa.Caja ta EVKomawa ga masana'antu zuwa ga ma'anar "aminci shine sarki" shine ɗaukar matakai uku daga ƙa'idojin manufofi, takardar shaidar fasaha da ilimin kasuwa.
A ƙarshe, don Allah a zaɓi kayan aikin caji, ba wai kawai a duba ƙarancin farashi ba, don gano inda suke adana kuɗi.Masu kera tarin cajiZa su kuma sami kuɗi, kayan aiki mai ƙarfin 120kw, mafi ƙarancin farashin kayan aiki na yuan 17,000 zuwa 18,000 ko makamancin haka, tare da ribar da ta kai kimanin 20,000 kusan ita ce mafi ƙarancin farashi, sannan ƙasa da abin da ba a saba gani ba, za su iya adana farashin wurin da bai kamata ya kasance ba! Ajiye farashin a wurin da bai kamata ya kasance ba.


Lokacin Saƙo: Afrilu-14-2025