Sarkar masana'antar caji tari na EV - abubuwan da aka gyara

Sarkar masana'antar caji: kera kayan aiki na asali da aiki sune hanyoyin haɗin gwiwa na asali.

Tarin cajimasana'antu sun ƙunshi manyan sassa uku: sama (kayan aikin caji na evmasana'antun), tsakiyar (tashar caji ta motar lantarkimasana'antu), da kuma waɗanda ke ƙarƙashin ƙasa (masu aikin caji).

• Sama: Manyan masu samar da kayayyakiev caja tarinKayan aiki da sassan kayan aiki. An haɗa daKayan caji, kayan aikin rarraba wutar lantarki da tacewa, fiyus, na'urorin karya da'ira, kebul, da kayan biyan kuɗi. Bugu da ƙari, kayan caji sun haɗa da na'urorin wutar lantarki, kayan maganadisu, da capacitors.

• Midstream: Galibi masana'antun kayan aiki cikakke netashar caji na motocin lantarkitsarin. Mahalarta taron sun haɗa da kamfanonin kayan aikin lantarki, masana'antun caji na ɓangare na uku, da kamfanonin kayan aikin gida.

• A ƙasa: Mafi yawan masu aikin caji a ƙasashen waje. Waɗannan masu aikin za a iya rarraba su zuwa manyan nau'i uku: ƙwararrun masu aiki, kamfanonin samar da wutar lantarki/makamashi, da kuma masana'antun ababen hawa.

Taswirar Sarkar Caji a Masana'antu

Sarkar masana'antar caji ta EV - abubuwan da aka gyara

Kayan aiki na sama: ƙananan shinge ga shiga, yawan daidaituwa, kasuwa mai rarrabuwa.

• Masana'antar kayan caji ta sama tana da ƙarancin shingen shiga, daidaiton samfura, da kuma gasa mai ƙarfi. A halin yanzu, akwai kamfanoni sama da 300 da ke samarwa a China.tara caji na motar lantarkikayan aiki, wanda ke haifar da kasuwa mai rarrabuwar kawuna tare da ƙarancin ƙarfin ciniki da ƙarancin riba ga kamfanonin da ke sama.

• Tubalan caji na DC sun ƙunshi na'urorin wutar lantarki, na'urorin sarrafawa, na'urorin aunawa, na'urorin caji, na'urorin samar da wutar lantarki, da na'urorin sadarwa na ɗan adam da na'ura. Na'urar wutar lantarki tana nufinModule ɗin caji na DC, kuma sashin sarrafawa yana nufintashar caji ta evMai sarrafawa. Waɗannan ɓangarorin biyu sun ƙunshi babbar fasahar, kuma ƙirar tsari ita ma muhimmin ɓangare ne na amincin tarin gaba ɗaya.

• Ƙarfin caji na DC: Ana amfani da haɗakar wutar lantarki ta modular, tare da na'urorin caji daban-daban waɗanda ke ba da fitarwar wutar lantarki na 15kW, 20kW, 30kW, 40kW, da sauransu. Saboda haka,Tashar caji ta DCƘarfin fitarwa gabaɗaya shine 30kW, 40KW, 60kW, 80KW, 120kW, 240kW, 360kW, 480kW, da sauransu. A cewar China Charging Alliance, yanzu haka wutar lantarki tana aiki.Tarin caji na DCƙarfin lantarki yawanci yana sama da 60kW.

• Tubalan caji na AC ba su da na'urorin caji; suna samar da wutar lantarki ne kawai kuma suna buƙatar haɗi zuwa caja a cikin jirgin.Tashoshin caji na ACa haɗa shi da caja na cikin motar, yana canza shigar AC (220V/380V) kai tsaye zuwa cikinfitarwa mai ƙarfin lantarki mai ƙarfi na DC don cajin motocin lantarkiSuna aiki ne a matsayin tsarin sarrafa wutar lantarki.

• Tashoshin caji na AC suna da ƙarancin fitarwa da kuma saurin caji mai jinkiri. Ana samun su a cikin tsari na mataki ɗaya (galibi 7kW) da na mataki uku (galibi 40kW). Saboda ƙarancin ƙarfin caji na na'urar caji, gabaɗaya suna da ƙarancin ƙarfi da saurin caji mai jinkiri. Fitowar wutar lantarki ta yau da kullun sun haɗa da 3.5kW, 7kW, 11kW, 21kW, da 40kW. A kasuwa, lokaci ɗaya na lantarki.Tarin caji na ACgalibi suna da ƙarfin 7kW, kuma tashoshin matakai uku galibi suna da ƙarfin 40kW.Tarin caji na DC, a gefe guda kuma, suna canza wutar lantarki ta AC zuwa wutar lantarki ta DC, suna cajin batirin kai tsaye. Suna ba da wutar lantarki mafi girma da saurin caji mai sauri.

Tsarin caji na DC

Sarkar masana'antar caji ta EV - abubuwan da aka gyara

Zane-zanen tsarin caji na AC da cajin DC

Sarkar masana'antar caji tari na motocin lantarki - abubuwan da aka gyara

 

 


Lokacin Saƙo: Disamba-12-2025