Sarkar Masana'antar Caji - Kera Kayan Aiki na Caji - Ƙarshen Kayan Aiki na Sama

Kayan aiki na sama: Tsarin caji shine babban kayan aikin tarin caji.

• Tsarin caji shine babban ɓangarenTashar caji ta DC, wanda ya kai kashi 50% na kuɗin kayan aiki. Daga mahangar ƙa'ida da tsari na aiki, ana samun canjin AC/DC don cajin AC na sabbin motocin makamashi a cikin motar ta hanyar caja a cikin motar, wanda hakan ke sa ta zamaTashoshin caji na ACMai sauƙi kuma mai araha. Duk da haka, don cajin DC, tsarin canza AC-zuwa-DC yana buƙatar kammala shi a cikin tarin caji, don haka yana buƙatar tsarin caji.tsarin cajiYana shafar daidaiton da'ira, aikin tarin gaba ɗaya, da aminci. Ba wai kawai yana samar da makamashi ba, har ma yana yin juyar da AC-DC, faɗaɗa DC, da keɓewa, yana ƙayyade aiki da ingancintashar caji ta motar lantarkikuma suna da babban matakin fasaha. A cewar China BEIHAI Power, jimlar ribar da aka samu na na'urar caji ta 30kW ta kai kashi 35% a shekarar 2022.

• Farashin kayan caji yana nuna raguwar yanayin aiki. Kayan caji na DC sun ƙunshi na'urorin wutar lantarki na semiconductor, da'irori masu haɗawa, abubuwan maganadisu, PCBs, capacitors, da fanfunan chassis, da sauran abubuwan haɗin gwiwa. Tare da ci gaban fasaha, farashin kayan caji yana raguwa akai-akai. A cewar bayanai daga Charging Alliance, farashinTarin caji na DCModules sun ragu daga RMB 1.2/W a shekarar 2016 zuwa RMB 0.38/W a shekarar 2020.

• Sararin kasuwa don na'urorin caji yana da alaƙa mai kyau da sararin kasuwa donKayan aikin caji na DC, yayin da kasuwar tarin caji na DC tana da alaƙa da adadin sabbin motocin makamashi da ke aiki. Dangane da adadin tarin caji na DC da ke aiki, tunda galibi ana amfani da tarin caji na DC a ɓangaren gwamnati, adadinjama'a DC tarin cajishine babban tushen jimlar adadinAna aiki da tarin caji na DCKimanta sararin samaniyar kasuwa a ƙasashen waje: Ana sa ran sararin kasuwa zai kai RMB biliyan 23 nan da shekarar 2027, wanda ya yi daidai da CAGR na 79% a cikin shekaru 5 masu zuwa.

Kayan Aiki na Sama: Yanayin Ci gaban Module na Caji - Babban Ƙarfi + Sanyaya Ruwa

• Ganin yadda ake amfani da fasahar caji cikin sauri, na'urorin caji suna tasowa zuwa ga ƙarfin da ya fi girma. Tsarin wutar lantarki mai ƙarfin lantarki mai ƙarfin 800V ko sama da haka suna zama yanayin sabbin motocin makamashi, kumababban tarin caji mai ƙarfisarkar masana'antu tana girma. Na'urorin caji masu ƙarfi suna inganta haɗakar tsarin caji, ta haka ne rage jimlar farashin tukwanen caji. Don cimma caji mai ƙarfi, adadin na'urorin caji da aka haɗa a layi ɗaya yana buƙatar a ƙara, don haka ƙara amfani da na'urorin caji. Farashin kowace watt na na'urar caji zai ragu yayin da wutar lantarki ke ƙaruwa saboda wasu abubuwan haɗin za su iya jure wa wutar lantarki mafi girma; farashin waɗannan abubuwan za a iya yaɗa su yayin da wutar lantarki ke ƙaruwa, wanda ke haifar da ƙimar samfuri mafi girma da riba ga na'urorin caji masu ƙarfi. Saboda ƙarancin sarari a cikin tukwanen caji, kawai ƙara yawan na'urorin caji ba zai iya biyan buƙatun ƙara wutar lantarki na tukwanen caji na DC ba; saboda haka, ƙara ƙarfin na'urorin caji na mutum ɗaya wani yanayi ne da ba makawa a masana'antar na'urar caji.

Modules na caji suna tasowa zuwa ga mafi girman iko.

 

Modules na caji suna haɓakawa zuwa ga mafi girman iko

 

• Yayin da ake ci gaba da amfani da wutar lantarki mai ƙarfi, magance matsalar fitar da zafi yana da matuƙar muhimmanci. Fa'idodin sanyaya ruwa za su ƙara bayyana, kuma tare da ƙarin ci gaban fasaha, ana sa ran sanyaya ruwa zai zama yanayin masana'antu. Hanyoyin sanyaya na'urori suna canzawa daga sanyaya iska zuwa sanyaya ruwa. Tubalan caji na gargajiya suna amfani da sanyaya iska kai tsaye, wanda ke rage zafin module ta hanyar musayar zafi ta iska. Duk da haka, saboda abubuwan ciki ba a ware su ba, a cikin mawuyacin yanayi, ƙura, feshi na gishiri, da danshi na iya mannewa saman kayan, wanda ke haifar da matsala a cikin module.Tashar caji mai sanyaya ruwa, a gefe guda kuma, yana amfani da fasahar kariya ta musamman. Abubuwan da ke cikin tsarin caji suna musayar zafi da wurin nutsewa ta hanyar sanyaya, suna ware su gaba ɗaya daga muhallin waje, don haka suna ba da aminci mafi girma fiye da sanyaya iska. Bugu da ƙari, ana kuma amfani da sanyaya ruwa gabindigogin cajida kuma kebul, ta hanyar ƙara bututun sanyaya a cikin waɗannan abubuwan haɗin. A halin yanzu, na'urorin caji masu sanyaya ruwa sun fi tsada, amma suna buƙatar ƙarancin kulawa da gyara, wanda ke rage farashin aiki, kuma ana sa ran za su zama babbar hanyar watsa zafi ga na'urorin caji a nan gaba.

Kwatanta aikin sanyaya iska da kuma aikin sanyaya ruwa.

Kwatanta aikin sanyaya iska da aikin sanyaya ruwa

Abubuwan da ake amfani da su a tsarin sanyaya ruwa don tara caji: na'urorin caji, bindigogin caji, kebul na caji, da sauransu.

Abubuwan da ake amfani da su a tsarin sanyaya ruwa don tara caji: na'urorin caji, bindigogin caji, kebul na caji, da sauransu.


Lokacin Saƙo: Disamba-15-2025