Ma'anar:Tushen caji shinekayan aikin wutar lantarki don caji motocin lantarki, wanda ya ƙunshi tarin abubuwa, na'urorin lantarki, na'urorin aunawa da sauran sassa, kuma gabaɗaya yana da ayyuka kamar auna makamashi, lissafin kuɗi, sadarwa, da sarrafawa.
1. Nau'ikan tarin caji da ake amfani da su a kasuwa
Sabbin motocin makamashi:
Tashar Cajin Sauri ta DC(30KW/60KW/120KW/400KW/480KW)
Caja ta AC EV(3.5KW/7KW/14KW/22KW)
V2GCajin Mota (Motoci-zuwa-Grid) kayan aiki ne masu wayo na caji waɗanda ke tallafawa kwararar motoci masu amfani da wutar lantarki ta hanyoyi biyu da kuma hanyar sadarwa.
Kekunan lantarki, babura masu ƙafa uku:
Tarin caji na keken lantarki, kabad ɗin caji na keken lantarki

2. Yanayi masu dacewa
Cajin AC mai ƙarfin 7KW, 40KW DC caji tara———— (AC, ƙaramin DC) sun dace da al'ummomi da makarantu.
60KW/80KW/120KW DC caji tarin DC———— ya dace da shigarwa aTashoshin caji na motocin lantarki, wuraren ajiye motoci na jama'a, manyan wuraren ajiye motoci na gine-ginen kasuwanci, wuraren ajiye motoci a gefen hanya da sauran wurare; Yana iya samar da wutar lantarki ta DC ga motocin lantarki tare da caja marasa amfani, wanda hakan ke sauƙaƙa amfani da shi.
Fa'idodi:Na'urori masu yawa na wutar lantarki masu sauyawa suna aiki a layi ɗaya, babban aminci da sauƙin gyarawa; Ba a iyakance shi ta wurin shigarwa ko taron wayar hannu ba.
480KW Dual Bindiga DC Cajin Tari (Motar Mai Nauyi)———— kayan aiki masu ƙarfi waɗanda aka ƙera musamman don manyan motocin lantarki, waɗanda suka dace da tashoshin caji na mota,tashoshin caji na babbar hanya.
Fa'idodi:murya mai wayo, sa ido daga nesa, tallafawa caji mai bindiga biyu a lokaci guda da caji mai tarin biyu a lokaci guda, zai iya cajin ƙarfin batirin manyan motoci daga kashi 20% zuwa 80% cikin mintuna 20, sake cika makamashi mai inganci. Yana da matakai da yawa kamar kariyar zubewa, kariyar zafi fiye da kima, da kuma kariyar fitarwa ta gajeriyar hanya, kuma ya dace da yanayi mai tsauri kamar ƙura mai yawa, tsayi mai yawa, da sanyi mai tsanani.
480KW 1-zuwa-6/1-zuwa-12-kashi na caji na DC ———— ya dace da manyan tashoshin caji kamar tashoshin bas da ayyukan zamantakewa.
Fa'idodi:Rarraba wutar lantarki mai sassauƙa, wanda zai iya biyan ƙarfin bindiga ɗaya ko biyu, kuma kayan aikin suna da amfani mai yawa, ƙaramin sawun ƙafa, aikace-aikacen sassauƙa, da ƙarancin jari.Tarin caji na DC, goyon bayaruwan sanyaya-bindiga guda ɗayacaji fiye da kima da sauran fa'idodi.
Tushen caji na keken lantarki: Fa'idodi: cike da ayyuka kamar dakatar da kai, kashe wutar lantarki ba tare da kaya ba, kariyar da'ira ta gajere, kariyar wuce gona da iri, da sauransu, waɗanda zasu iya sa ido kan yanayin kayan aiki a ainihin lokaci.
Kabad ɗin caji na keken lantarki: keɓewar ɗakin jiki, kariya da yawa da sa ido mai hankali don kawar da haɗarin ɓoyewacajin motar lantarki a gidada kuma jan wayoyi a ɓoye. Yana cike da ayyuka kamar dakatar da kai, ƙwaƙwalwar kashe wuta, kariyar walƙiya, kashe wutar lantarki ba tare da kaya ba, kariyar da'ira ta gajere, da kariyar wuce gona da iri. Sanya tsarin auna zafin jiki wanda ke nuna zafin ɗakin, kuma yana da fanka mai sanyaya da na'urar kashe gobara ta aerosol.

3. Wasu
Tsarin ajiya da caji mai haɗaka: Ta hanyar haɗa samar da wutar lantarki ta hasken rana, tsarin adana makamashi daTarin caji na EV, ta samar da mafita mai wayo ta sarrafa makamashi ta "cinyewa kai tsaye, adana wutar lantarki mai yawa, da kuma sakinta akan buƙata". — Ya dace da yankunan da ke da rauni a tashoshin wutar lantarki, wuraren shakatawa na masana'antu da kasuwanci, da cibiyoyin sufuri
Fa'idodi:Rage amfani da makamashi da rage fitar da hayaki, aski mai kyau da kuma cike kwarin, kara fa'idodin tattalin arziki, da kuma inganta sassaucin wuraren caji.
Tsarin ajiya da caji na iska da hasken rana mai hade: haɗa samar da wutar lantarki ta iska, samar da wutar lantarki ta photovoltaic, tsarin adana makamashi dawuraren caji— Ya dace da yankunan da ke da ƙarancin wutar lantarki, wuraren shakatawa na masana'antu da na kasuwanci, da kuma cibiyoyin sufuri
Makamashin hydrogen: tushen makamashi na biyu wanda hydrogen yake ɗauka.
Fa'idodi:Yana da halaye na tsafta, inganci mai yawa, da kuma sabuntawa. Yana ɗaya daga cikin abubuwan da suka fi yawa a yanayi, yana fitar da makamashi ta hanyar halayen lantarki, kuma samfurin shine ruwa, wanda shine ainihin sifar makamashi don cimma burin "kabon biyu".
Lokacin Saƙo: Agusta-18-2025