Wurin cajin AC, wanda kuma aka sani da jinkirin caja, na'ura ce da aka ƙera don samar da sabis na caji don motocin lantarki. Mai zuwa shine cikakken gabatarwar game da cajin AC:
1. Ayyuka na asali da halaye
Hanyar caji: AC tariita kanta ba ta da aikin caji kai tsaye, amma tana buƙatar haɗawa da cajar kan-board (OBC) akan motar lantarki don canza wutar AC zuwa wutar DC, sannan kuma cajin baturin motar lantarki.
Gudun caji:Saboda ƙarancin ƙarfin OBCs, saurin caji naAC cajayana da ɗan jinkiri. Gabaɗaya magana, yana ɗaukar awanni 6 zuwa 9, ko ma ya fi tsayi, don cika cikakken cajin abin hawan lantarki (na ƙarfin baturi na yau da kullun).
dacewa:Fasaha da tsari na tarin cajin AC suna da sauƙi, farashin shigarwa yana da ƙananan ƙananan, kuma akwai nau'o'in nau'o'in da za a zaɓa daga, kamar šaukuwa, bangon bango da bene, wanda ya dace da yanayi daban-daban na bukatun shigarwa.
Farashin:Farashin tari na cajin AC ya fi araha, nau'in gida na yau da kullun ana saka shi akan fiye da yuan 1,000, nau'in kasuwanci na iya zama mafi tsada, amma babban bambanci ya ta'allaka ne a cikin aiki da tsari.
2.Ƙa'idar Aiki
Ka'idar aiki naAC tashar cajiyana da sauƙi mai sauƙi, galibi yana taka rawar sarrafa wutar lantarki, yana samar da tsayayyen ƙarfin AC don caja a kan jirgin na motar lantarki. Sai cajar da ke kan allo ta canza wutar AC zuwa wutar DC don yin cajin baturin motar lantarki.
3.Rabewa da tsari
Ana iya rarraba tari na cajin AC gwargwadon iko, yanayin shigarwa da sauransu. Common AC caja tari ikon 3.5 kW da 7 kW, da dai sauransu, su siffar da tsarin su ma daban-daban. Tulin cajin AC mai ɗaukar nauyi yawanci ƙanana ne kuma masu sauƙin ɗauka da shigarwa; Tulin cajin AC masu hawa bango da ƙasa suna da girma kuma suna buƙatar gyarawa a wurin da aka keɓe.
4.Yanayin aikace-aikace
Abubuwan cajin AC sun fi dacewa a sanya su a wuraren shakatawa na mota na wuraren zama, saboda lokacin caji ya fi tsayi kuma ya dace da cajin dare. Bugu da kari, wasu wuraren shakatawa na motoci na kasuwanci, gine-ginen ofisoshi da wuraren taruwar jama'a suma za su girkaAC tulun cajidon biyan buƙatun caji na masu amfani daban-daban.
5.Abũbuwan amfãni da rashin amfani
Amfani:
Fasaha mai sauƙi da tsari, ƙananan farashin shigarwa.
Ya dace da cajin lokacin dare, ƙarancin tasiri akan nauyin grid.
Farashin mai araha, wanda ya dace da yawancin masu motocin lantarki.
Rashin hasara:
Gudun caji a hankali, rashin iya biyan buƙatun caji mai sauri.
Dangane da cajar abin hawa, dacewa da motocin lantarki suna da wasu buƙatu.
A taƙaice, cajin AC a matsayin ɗaya daga cikin mahimman kayan aiki don cajin abin hawa na lantarki, yana da fa'idodi na dacewa, farashi mai araha, da sauransu, amma saurin caji a hankali shine babban gazawarsa.Don haka watakilaGidan cajin DCzaɓi ne. A aikace-aikacen aikace-aikacen, ya zama dole don zaɓar nau'in tarin cajin da ya dace daidai da takamaiman buƙatu da yanayin yanayi.
Lokacin aikawa: Yuli-10-2024