Hasken titi mai wayoTashoshin caji na EVkayan aikin caji na ababen hawa ne masu amfani da wutar lantarki waɗanda aka haɗa su cikin sandunan hasken titi. Ta hanyar canza fitilun titi na gargajiya zuwa fitilun LED don fitar da ƙarfin lantarki, suna haɗa hasken titi da ayyukan caji. Babban fa'idodin su sun haɗa da amfani da kayayyakin more rayuwa na hasken titi na birni, rage farashin gini, ƙara yawan ɗaukar nauyin hanyar sadarwa ta caji, da kuma tallafawa samar da wutar lantarki mai dacewa daga hasken rana da wutar lantarki, da kuma gudanarwa mai hankali.
Ka'idojin fasaha da manyan ayyuka
Tashar caji mai wayo ta hasken titi tana adana ƙarfin da'ira ta hanyar canza fitilun sodium masu ƙarfi zuwa fitilun LED, wanda hakan ke kawar da buƙatar ƙarin layukan ƙasa ko wutar lantarki. Babban fasahar ta haɗa da:
1. Tsarin Samar da Wutar Lantarki Biyu: A lokacin rana, allunan hasken rana suna canza wutar lantarki da adana ta; da dare, ana fifita wutar lantarki. Idan batirin ya yi ƙasa, yana canzawa ta atomatik zuwa wutar lantarki ta atomatik. Wasu ƙira suna haɗa wutar lantarki ta iska don cimma "haɗin kai da caji ta iska da hasken rana."
2. Tsarin Kula da Hankali: An sanye shi da ma'aunin makamashi, babban guntu na sarrafawa na S3C2410, da fasahar sadarwa ta NFC/RFID, wanda ke tallafawa ajiyar wuri daga nesa, biyan kuɗi, da sa ido kan yanayin caji ta hanyar manhajar wayar hannu.
3. Tsarin Kariyar Tsaro: Yana haɗa sandunan walƙiya, maƙallan hana sata, kayan sarrafa zafin jiki da danshi, da kuma da'irorin kariya daga zubewa. Wasu ƙira masu lasisi suna da na'urar telescopic.bindigar caji ta evtsarin ajiya da tsarin ja da baya ta atomatik.
Lambobin Aikace-aikace da Ci gaban Talla
1. Ayyukan Gwaji na Cikin Gida: A shekarar 2015, an inganta rukunin farko na fitilun titi guda 84 a gundumar Changping, Beijing, inda aka haɗa tukwanen caji guda 10. Nan da shekarar 2025, tukwanen caji guda 2 sun haɗa daTashoshin caji mai sauri na DC(ƙarfin tuƙi ɗaya mai ƙarfin ≥7kW) da kuma tashoshin caji a hankali guda 8 za a tura su a yankin gabashin titin Jingmi ta Arewa.ev tara cajian tallata su a Baotou da Hohhot, Inner Mongolia, inda Hohhot ke shirin ƙara tarin caji 7,000 nan da shekarar 2025.
2. Ayyukan Ƙasashen Duniya: Jami'ar Jihar Pennsylvania ta gwada haɓaka fitilun titi guda 23 a Kansas City, Missouri, ta amfani da hanyar samar da wutar lantarki ta yanzu don rage farashin shigarwa, ta hanyar cimma saurin caji fiye da kashi 30% cikin sauri fiye daTashoshin caji na kasuwanci na EV.
Fa'idodin zamantakewa da yanayin ci gaba
Tashoshin caji na fitilun titi masu wayo suna haɗa albarkatun fitilun titi, suna rage buƙatar faɗaɗa grid da rage farashin gini zuwa 1/3 zuwa 1/2 na gargajiyaTashoshin caji na kasuwanciTallafinsu ya yi daidai da sabbin manufofin makamashi na ƙasa, kamar "Shirin Shekaru Biyar na 12 don Ci Gaban Fasahar Motocin Lantarki na 2012," wanda ke tallafawa gina hanyar sadarwa ta caji. Fasaha ta gaba za ta mayar da hankali kan:
1. Ƙarfin Wutar Lantarki: Wasu kamfanoni sun ƙaddamar da120kW dc tarin caji mai sauri, haɗa su da fasahar adana makamashi don cimma daidaiton nauyin grid.
2. Haɗin kai na Birni Mai Wayo: Haɗawa da tsarin sufuri da dandamalin ajiye motoci masu wayo don faɗaɗa ayyuka kamar sa ido kan muhalli da kuma faifan saukar jiragen sama marasa matuƙa.
Lokacin Saƙo: Disamba-17-2025
