Bambanci tsakanin sauri da jinkirin cajin caja

Yin caji mai sauri da jinkirin caji ra'ayoyi ne na dangi. Gabaɗaya saurin caji shine babban cajin DC, ana iya cajin rabin sa'a zuwa 80% na ƙarfin baturi. A hankali caji yana nufin cajin AC, kuma tsarin caji yana ɗaukar awanni 6-8. Gudun cajin abin hawan lantarki yana da alaƙa da ƙarfin caja, halayen cajin baturi da zafin jiki.
Tare da matakin fasahar baturi na yanzu, ko da tare da caji mai sauri, yana ɗaukar mintuna 30 don caji zuwa 80% na ƙarfin baturi. bayan 80%, dole ne a rage cajin halin yanzu don kare lafiyar baturin, kuma yana ɗaukar lokaci mai tsawo don cajin zuwa 100%. Bugu da kari, lokacin da zafin jiki ya ragu a cikin hunturu, cajin halin yanzu da baturi ke buƙata ya zama ƙarami kuma lokacin caji ya zama tsayi.
Mota na iya samun tashoshin caji guda biyu saboda akwai hanyoyin caji guda biyu: wutar lantarki akai-akai da na yau da kullun. Ana amfani da wutar lantarki akai-akai akai-akai don ingantaccen caji. Ana yin caji mai sauri ta hanyardaban-daban na cajin ƙarfin lantarkida igiyoyin ruwa, mafi girma na halin yanzu, da sauri da caji. Lokacin da baturi ke gab da cikawa, canzawa zuwa wutar lantarki akai-akai yana hana yin caji kuma yana kare baturin.
Ko dai na’ura mai ba da wutar lantarki ce ko kuma na’urar lantarki mai tsafta, motar tana dauke da caja a kan allo, wanda ke ba ka damar cajin motar kai tsaye a wurin da ke da wutar lantarki mai karfin 220V. Ana amfani da wannan hanyar gabaɗaya don yin cajin gaggawa, kuma saurin caji kuma shine mafi hankali. Sau da yawa muna cewa "cajin waya mai tashi" (wato daga tashar wutar lantarki na 220V a cikin gidaje masu tsayi don jawo layi, tare da cajin mota), amma wannan hanyar caji babban haɗari ne na tsaro, sabon tafiya ba a ba da shawarar yin amfani da wannan hanya don cajin abin hawa ba.
A halin yanzu gida 220V soket na wutar lantarki daidai da filogin mota 10A da 16A ƙayyadaddun bayanai guda biyu, nau'ikan nau'ikan sanye take da filogi daban-daban, wasu suna da filogin 10A, wasu suna da filogin 16A. 10 Filogi da kayan aikin gidanmu na yau da kullun tare da ƙayyadaddun bayanai iri ɗaya, fil ɗin ya fi ƙanƙanta. 16 Filogin filogi ya fi girma, kuma girman gidan soket ɗin fanko, yin amfani da ƙarancin dacewa. Idan motarka tana sanye da cajar mota 16A, ana ba da shawarar siyan adaftar don sauƙin amfani.

Yadda ake gane caji da sauri da jinkirincaji tara
Da farko dai, saurin cajin motocin lantarki masu sauri da jinkirin sun dace da mu'amalar DC da AC,DC da sauri caji da AC jinkirin caji. Gabaɗaya akwai musaya guda 5 don caji mai sauri da musaya 7 don jinkirin caji. Bugu da kari, daga kebul na caji za mu iya ganin saurin caji da saurin caji, kebul ɗin caji na caji mai sauri ya fi girma. Tabbas, wasu motocin lantarki suna da yanayin caji ɗaya kawai saboda la'akari daban-daban kamar farashi da ƙarfin baturi, don haka za a sami tashar caji guda ɗaya kawai.
Yin caji da sauri yana da sauri, amma tashoshin gini suna da rikitarwa da tsada. Saurin caji yawanci wutar lantarki ce ta DC (kuma AC) wanda ke yin cajin baturan mota kai tsaye. Baya ga wutar lantarki daga grid, wuraren caji mai sauri yakamata a sanye su da caja masu sauri. Ya fi dacewa da masu amfani don sake cika wutar lantarki a tsakiyar rana, amma ba kowane iyali ba ne ke da ikon shigar da caji mai sauri, don haka abin hawa yana sanye da jinkirin caji don dacewa, kuma akwai adadi mai yawa na jinkirin cajin caji don la'akari da farashi da kuma inganta ɗaukar hoto.
A hankali caji shine jinkirin yin caji ta amfani da tsarin cajin abin hawa. A hankali yin caji yana da kyau ga baturi, tare da ɗimbin iko. Kuma tashoshin caji suna da sauƙin ginawa, suna buƙatar isasshen wutar lantarki kawai. Babu ƙarin kayan aikin caji na yanzu da ake buƙata, kuma ƙofa yana da ƙasa. Yana da sauƙi a yi amfani da shi a gida, kuma kuna iya cajin ko'ina da wutar lantarki.
A hankali caji yana ɗaukar kimanin sa'o'i 8-10 don cikakken cajin baturi, caji mai sauri yana da girma, ya kai 150-300 Amps, kuma yana iya zama 80% cikakke cikin kusan rabin sa'a. Ya fi dacewa da samar da wutar lantarki a tsakiyar hanya. Tabbas, babban caji na yanzu zai yi ɗan tasiri kan rayuwar baturi. Don haɓaka saurin caji, ɗimbin cike da sauri suna ƙara zama gama gari! Daga baya gina tashoshi na caji galibi ana yin caji cikin sauri, kuma a wasu wuraren, ba a sabunta tulin cajin a hankali da kiyayewa, kuma ana cajin su kai tsaye bayan lalacewa.

Bambanci tsakanin sauri da jinkirin cajin caja


Lokacin aikawa: Juni-25-2024